กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา 5 ภาค สำนักงานปลัดกระทรวงเกษตรเเละสหกรณ์ “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” และกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว “กิจกรรมจิตอาสาพัฒนาโครงการอ่างเก็บน้ำบ้านทับลานอันเนื่องมาจากพระราชดำริ”
วันที่ 29 มีนาคม 2567 ผู้บริหารและคณะครู โรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี ได้เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา 5 ภาค สำนักงานปลัดกระทรวงเกษตรเเละสหกรณ์ “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” และกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว “กิจกรรมจิตอาสาพัฒนาโครงการอ่างเก็บน้ำบ้านทับลานอันเนื่องมาจากพระราชดำริ” เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 และเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร มหาวชิราลงกรณวรราชภักดี สิริกิจการิณีพีรยพัฒน รัฐสีมาคุณากรปิยชาติ สยามบรมราชกุมารี 2 เมษายน 2567 ณ อ่างเก็บน้ำบ้านทับลานฯ ต.บลบุพราหมณ์ อ.นาดี จ.ปราจีนบุรี
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1-3-scaled.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2-3-1024x576.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/3-3-1024x576.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/4-3-1024x576.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/5-5-1024x614.jpg)