วันที่ 2-3 มีนาคม 2567 โรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี ได้จัดการทดสอบการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) สำหรับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2566
วันที่ 2-3 มีนาคม 2567 โรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี ได้จัดการทดสอบการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) สำหรับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี ดร.กนิษฐา ทองเลิศ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาปราจีนบุรี นครนายก พร้อมคณะผู้ติดตาม ได้เข้ามาตรวจเยี่ยมสนามสอบและให้กำลังใจ ผู้บริหาร คณะครู ในการปฎิบัติหน้าที่ และนักเรียนในการสอบ ณ สนามสอบโรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1-scaled.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2-1024x575.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/3-1024x561.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/4-1024x575.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/5-1024x769.jpg)