วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนร่มเกล้าปราจีนบุรี เข้าร่วมกิจกรรมสืบสานงานเทศกาลประเพณีลอยกระทงประจำปี 2566
“กิจกรรมสืบสานงานเทศกาลประเพณีลอยกระทงประจำปี 2566“
วันที่ 27 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 ผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน โรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี นำโดย นางมณฑา เรืองฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี เข้าร่วมกิจกรรมสืบสานงานเทศกาลประเพณีลอยกระทงประจำปี 2566 จัดโดยองค์การบริหารส่วนตำบลบุพราหมณ์ โดยนักเรียนโรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรีได้จัดการเเสดงเปิด งานประเพณีสืบสานงานเทศกาลประเพณี วันลอยกระทง (ระบำสุโขทัย) อีกทั้งนักเรียนยังได้ร่วมกิจกรรมประกวดร้องเพลงลูกทุ่งและแข่งขันกีฬาภายในงานอีกด้วย
ขอขอบพระคุณ องค์การบริหารส่วนตำบลบุพราหมณ์ ที่ได้จัดกิจกรรมและให้นักเรียนได้เข้าร่วมแสดงความสามารถ ณ อ่างเก็บน้ำทับลาน ตำบลบุพราหมณ์ อำเภอนาดี จังหวัดปราจีนบุรีความสามารถ
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/3-20-scaled.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/1-23-1024x751.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2-22-1024x683.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/4-20-1024x683.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/5-13-1024x636.jpg)