วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนร่มเกล้าปราจีนบุรี ได้จัดกิจกรรม เปิดกองลูกเสือ และถวายราชสดุดี เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนร่มเกล้าปราจีนบุรี ได้จัดกิจกรรม เปิดกองลูกเสือ และถวายราชสดุดี เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า โดยนางมณฑา เรืองฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี ได้ให้เกียรติเป็นประธาน ในพิธีเปิดกอง และ ถวายพวงมาลาและร้องเพลงราชสดุดี เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว บิดาแห่งลูกเสือไทย
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/1-21.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2-21-1024x683.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/3-19-1024x683.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/4-19-1024x683.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/5-12-1024x683.jpg)
![](https://rkprachin.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/6-2-1024x683.jpg)